Father's Day 2013
You are here: Home/ Activities / Current Page
You are here: Home/ Activities / Current Page
จัดขึ้นเมื่อวันพุธที่ 4 ธ.ค. 57 ที่ผ่านมา การจัดกิจกรรมเปิดโอกาสให้นักเรียน ได้แสดงความสามารถต่างๆ อาทิเช่น การแสดงดนตรีวงสุนทราภรณ์, การร้องประสานเสียง, การแสดงจินตลีลา, การแสดงละครภาษาอังกฤษ, การแข่งขันทักษะทางวิชาการ ที่จัดโดยกลุ่มสาระการเรียนรู้ต่างๆ และกิจกรรมส่งเสริมคุณธรรมด้านความกตัญญู เป็นต้น
การแข่งขันนำเสนอความรู้เกี่ยวกับโครงการในพระราชดำริ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
(รางวัลชนะเลิศระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ญ.ธนภรณ์ ลี้ | Ms.Thanaporn Li | Yr.4E |
2. | ด.ญ.ลักษิกา เกียรติถาวรชัย | Ms.Lucksika Kiatthawornchai | Yr.4E |
3. | ด.ญ.เกสรา สงวนวรพงศ์ | Ms.Kessara Sanguanvorapong | Yr.4E |
4. | ด.ญ.ฐิตารีย์ จิราพัฒนพงศ์ | Ms.Thitaree Jirapattanapong | Yr.4E |
5. | ด.ญ.กุลธาริณี เจนจรัสโชติ | Ms.Kuntharinee Jenjaratchot | Yr.4E |
การแข่งขันนำเสนอความรู้เกี่ยวกับโครงการในพระราชดำริ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
(รางวัลชนะเลิศระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ช.อรัญญ์ อัศวสืบสกุล | Mstr.Arun Asawasuebsakul | Yr.5E |
2. | ด.ช.ธณชล วิมลสัจจารักษ์ | Mstr.Thanachol Wimolsajjarak | Yr.5E |
3. | ด.ญ.มาริลิน เคท การ์ดเนอร์ | Ms.Marilyn Kate Gardner | Yr.5E |
4. | ด.ญ.อภิชยา โพธิ์ทอง | Ms.Apichaya Pothong | Yr.5E |
5. | ด.ญ.จิณห์นิภา ชูทอง | Ms.Jinnipa Chuthong | Yr.5E |
การแข่งขันนำเสนอความรู้เกี่ยวกับโครงการในพระราชดำริ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
(รางวัลชนะเลิศระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ช.นันทณัฎฐ์ เลิศบัวสิน | Mstr.Nuntanat Lerdbuasin | Yr.6C |
2. | ด.ช.กษิดิศ จันทโรจวงศ์ | Mstr.Kasidis Chantharojwong | Yr.6C |
3. | ด.ญ.ขวัญแก้ว เรืองตระกูล | Ms.Kwankaew Ruangtrakool | Yr.6C |
4. | ด.ญ.พิชญ์วรรณ สรรค์ธีรภาพ | Ms.Pitchawan Sunteeraparp | Yr.6C |
5. | ด.ญ.รินรดา เกสมาส | Ms.Rinrada Kesmas | Yr.6C |
การประกวดการเขียน R.C.W. ภาษาอังกฤษ
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ช.รุชดี อันนูอาร์ | Mstr.Ruchdee Annuar | Yr.1C |
2. | ด.ญ.ไอริณรยา พิทักษ์วงษ์ | Ms.Irinraya Pitakwong | Yr.2C |
3. | ด.ช.ปฏิทิน แซ่อั้ง | Mstr.Patitin Sae-Aung | Yr.3C |
การประกวดเขียน Mind Map หัวข้อ “พระเจ้าอยู่หัว”
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ญ.ญานินท์ พรหมชาติ | Ms.Yanin Phrommachat | Yr.4D |
2. | ด.ญ.จิณห์นิภา ชูทอง | Ms.Jinnipa Chuthong | Yr.5E |
3. | ด.ญ.ขวัญแก้ว เรืองตระกูล | Ms.Kwankaew Ruangtrakool | Yr.6C |
การประกวดเขียนเรื่องจากภาพ
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ญ.ปุญชรัสมิ์ ประกายอนุรัตน์ | Ms.Phuncharat Prakaianurat | Yr.1F |
2. | ด.ช.รัชวิชญ์ แจ่มจิรไชยกุล | Mstr.Ruchavich Chamjirachaikul | Yr.2D |
3. | ด.ญ.นัชชา มะลิซ้อน | Ms.Nutcha Marlesone | Yr.3A |
การประกวดแต่งกลอน
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ช.ตะวัน เรืองตระกูล | Mstr.Tawan Ruangtrakool | Yr.4D |
2. | ด.ญ.มาริลิน เคท การ์ดเนอร์ | Ms.Marilyn Kate Gardner | Yr.5E |
3. | ด.ญ.วรันธร ชลวิบูลย์ | Ms.Varandhorn Cholvibul | Yr.6C |
การประกวดเรียงความภาษาอังกฤษ (Father’s Day essay)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ญ.ภูริชญาณ์ ชัยวันเพ็ญ | Ms.Purichaya Chaiwanpen | Yr.4D |
2. | ด.ญ.มาริลิน เคท การ์ดเนอร์ | Ms.Marilyn Kate Gardner | Yr.5E |
3. | ด.ญ.ขวัญแก้ว เรืองตระกูล | Ms.Kwankaew Ruangtrakool | Yr.6C |
การประกวดวาดภาพระบายสี จากบทเพลง “ตามรอยพระราชา”
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ญ.รัตนะ สันติชัยอนันต์ | Ms.Rattana Santichaiananta | Yr.5F |
2. | ด.ญ.สิริภาส์ กานต์วิริยะกุล | Ms.Siripa Karnviriyakul | Yr.6C |
การประกวดวาดภาพระบายสี หัวข้อ “พ่อ คือ Super Hero”
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | Name - Surname | ชั้น |
1. | ด.ญ.ชวัลลักษณ์ กังวานเกียรติชัย | Ms.Chawanluk Kungwankiatichai | Yr.1A |
2. | ด.ญ.ภัทรวดี ธนภูมิตระกูล | Ms.Pattarawadee Thanapoomthakul | Yr.2B |
3. | ด.ญ.นัชชา มะลิซ้อน | Ms.Nutcha Marlesone | Yr.3A |